JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI = \"—/—

TAARIFA KWA UMMA

MKUTANO WA WADAU WA RELI, TIKETI MTANDAO NA MAZUNGUMZO
KUHUSU TEKSI MTANDAO

1. MKUTANO WA WADAU WA RELI

e Tumepokea maombi ya Shirika la Reli Tanzania (TRC) ya kufanya mapitio
ya nauli za treni

e Tumeandaa vikao na wadau — Dar (19/08/2022), Arusha (13/09/2022 —
Police Mess), Mwanza (16/09/2022 - Jiji la Mwanza) na Kigoma
(20/09/2022-Kigoma Social Hall).

e Tunawakaribisha wadau

2. TIKETI MTANDAO

e Mwisho wa utekelezaji ulikuwa 31/08/2021 — Mwitikio ni mzuri kwa wenye
mabasi wengi. Mabasi yote ya masafa marefu yameshajiunga

e Tunawashukuru sana wamiliki wa mabasi na Chama cha Wamiliki wa
Mabasi Tanzania (TABOA), pia watoa huduma za tiketi mtandao (vendors)
kwa hatua hii. Haturudi nyuma, tunaendelea kuboresha mapungufu
yaliyojitokeza.

e Zipo changamoto ambazo hasa kinacodaiwa ni kukosekana kwa mtandao
— hili tuliamini lisingekuwepo endapo wamiliki wote wangeingiza mabasi
yao kwenye Mfumo Jumuishi wa Mauzo ya Tiketi (Universal Ticketing
System) ambapo abiria watakuwa wanachagua mabasi wenyewe popote
walipo, watachagua kiti na kujikatia tiketi wenyewe.

e Niwasihi na kuwasisitiza ‘vendors’ wahakikishe mifumo yao imeungwa
kwenye mfumo wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA). Tulishatoa muda
wa mwisho na wale ambayo watakuwa hawajiunga kufikia tarehe 30
Septemba 2022 tutataka maelezo kwanini tusiwatoe kwenye huduma hii.

e Kwa hatua tuliyofikia, tunahitaji zaidi kukaa pamoja kila mara na wadau
wetu kufanya tathmini na kutatua changamoto zinazojitokeza.



3. MAZUNGUMZO NA BOLT/UBER

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA), kwa mujibu wa Sheria Na. 3 ya
mwaka 2019 ilitangaza viwango vya nauli za teksi mtandao kupitia Gazeti la
Serikali Na. 1369 la tarehe 8 Aprili, 2022 na vyombo vingine vya habari.

Aidha, kampuni za mifumo ya teksi mtandao za Bolt na Ubber zilisitisha baadhi ya
huduma za usafiri wa teksi mtandao kufuatia kutoridhika na kiwango cha ukomo
cha kamisheni cha asilimia 15 wanayopaswa kuwatoza madereva husika.

Mamlaka inaendelea kushughulikia changamoto za huduma za teksi mtandao,
ikiwa ni pamoja na kufanya mazungumzo na madereva na kampuni za teksi
mtandao nchini.

Kati ya tarehe 5 na 8 Septemba, 2022, Mamlaka ilifanya vikao na Chama cha
Madereva wa Teksi Mtandao Tanzania (TODA), kampuni za Bolt na Ubber ili
kubadilishana taarifa na hoja za kibiashara na kiuchumi ili kusaidia kampuni za
mifumo ya teksi mtandao, madereva na abiria kupata huduma bora, endelevu na
kwa thamani halisi ya pesa.

Kufuatia vikao hivyo, Mamlaka imeona itoe taarifa kwa umma kwamba vikao vyetu
na mazungumzo yetu na TODA, Bolt na Uber yalikwenda vizuri. Kuna taarifa ya
maandishi tunasubiri tupate leo na si Zaidi ya kesho toka kwa Bolt na Uber ili na
sisi tukamilishe taratibu zetu za ndani kabla hatujatangaza rasmi maamuzi ya
Mamlaka.

Niwashukuru kipekee Uongozi wa TODA na watoa huduma wa teksi mtandao
walioendelea kutoa huduma ikiwa ni pamoja na Paisha, Ping, Indrive na Little
Ride.

Asanteni Sana kwa kunisikiliza.

Imetolewa na;

CPA HABIBU J. S. SULUO
Mkurugenzi Mkuu

Jengo la LATRA Makao Makuu, Mtaa wa Nkrumah 454/160, S. L. P. 3093, Dar es Salaam
Simu + 255 222 197 500/2, Nukushi: + 255 222 116 697
Barua pepe: dg@latra.go.tz , info@latra.go.tz , Tovuti: www.latra.go.tz



mailto:dg@latra.go.tz
mailto:info@latra.go.tz
http://www.latra.go.tz/

